เทคโนโลยีสารสนเทศ ชุมชนคนพรรณฯ Com..

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
เทคโนโลยีสารสนเทศ ชุมชนคนพรรณฯ Com..

5 posters

ใครพอจะรู้เรื่อง ubuntu บ้างคับ

gtalovelove
    gtalovelove
    เด็กน้อย
    เด็กน้อย

ใครพอจะรู้เรื่อง ubuntu บ้างคับ Empty ใครพอจะรู้เรื่อง ubuntu บ้างคับ

ตั้งหัวข้อ  gtalovelove Mon Aug 24, 2009 2:40 pm

ถ้าใครเคยใช้ ubuntu ก็เข้ามาคุยกันนะ พอดีผมอยากจะลองเล่นดูเห็นว่าน่าใช้ ไวรัสก็ไม่กินเครื่องเราด้วย
    Linuxman
    Linuxman
    เพื่อน
    เพื่อน

ใครพอจะรู้เรื่อง ubuntu บ้างคับ Empty Re: ใครพอจะรู้เรื่อง ubuntu บ้างคับ

ตั้งหัวข้อ  Linuxman Tue Aug 25, 2009 5:23 pm

ก็เคยใช้บ้าง แต่ผ่านๆ อะครับ ใช้เยอะมั่วไปมหด แต่ไม่เก่งสักอันเลย อิอิ affraid
    Kato_bit
    Kato_bit
    เด็กน้อย
    เด็กน้อย

: 37

ใครพอจะรู้เรื่อง ubuntu บ้างคับ Empty Re: ใครพอจะรู้เรื่อง ubuntu บ้างคับ

ตั้งหัวข้อ  Kato_bit Thu Aug 27, 2009 7:41 pm

เห็นว่าไวรัสมันไม่รู้จัด Ubuntu อ่ะ
    มันเลยกินไม่ได้มั้ง
    อิอิอิ
    Linuxman
    Linuxman
    เพื่อน
    เพื่อน

ตั้งหัวข้อ  Linuxman Fri Aug 28, 2009 12:31 pm

โอ้วววววววววววว มีงี้ด้วยเหรอครับ ความรู้ใหม่นะเนี่ย เพิ่งเคยได้ยินเลยอิอิ affraid
    teptut
    teptut
    เด็กน้อย
    เด็กน้อย

: 44

ตั้งหัวข้อ  teptut Wed Sep 02, 2009 1:28 pm

Shocked เคยใช้แล้วครับ มีประโยชน์มากลองเล่นดูเพราะว่าทั่วโลกเขาก็ใช้กันอยู่ เพราะว่ามันฟรี และที่กำสำคัญทำงานได้ดีและใช้ทรัพยากรเครื่องน้อยกว่าวินโดว์มาก เคยหัดเล่นเตอนเรียนโอเอสอะนะ แต่ก็สวยดีใช้ได้ น่าลองเล่นกันอยู่เหมือนกันตอนนี้ประเทศไทยก็เริ่มหันมาใช้ทำเครื่องเซิฟเวอร์กันแล้ว ทำให้เห็นมุมมองของการใช้ระบบปฏิบัติการอีกเยอะเลย จริง ๆ แล้วมีระบบปฏิบัติการอีกเยอะทีเรายังไม่รู้จัก ลองศึกษาดูกันนะครับ ความรู้ก็ได้กับตัวเราถ้าเราศึกษา
    Linuxman
    Linuxman
    เพื่อน
    เพื่อน

ตั้งหัวข้อ  Linuxman Thu Sep 03, 2009 10:34 am

โอ้วๆ น่ารอง affraid
    Linuxman
    Linuxman
    เพื่อน
    เพื่อน

ตั้งหัวข้อ  Linuxman Mon Sep 07, 2009 8:51 am

รองเล่นพวก cenOS fedora linuxSiS ดูมั่งมั่ยครับ lol!
    Linkzaa
    Linkzaa
    เด็กน้อย
    เด็กน้อย

ตั้งหัวข้อ  Linkzaa Thu Nov 05, 2009 7:08 pm

ก็ดีนะครับ

แต่ผมว่า GUI ไม่ค่อยสวยอ่ะ

ไม่ลองพวก Red Hat ดูบ้างครับ

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 3:08 am