เทคโนโลยีสารสนเทศ ชุมชนคนพรรณฯ Com..

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
เทคโนโลยีสารสนเทศ ชุมชนคนพรรณฯ Com..

3 posters

Security น่ารู้

gtalovelove
    gtalovelove
    เด็กน้อย
    เด็กน้อย

Security น่ารู้ Empty Security น่ารู้

ตั้งหัวข้อ  gtalovelove Mon Aug 24, 2009 7:53 am

สวัดดี พี่น้องชาว IT มารู้จักกับ Security กันหน่อยนะคับ ก็คือการรักษาความปลอดถัย อาจสงสัยว่ามีความเกี่ยวข้องกับทางด้านเทคโนโลยีตรงไหน เพราะว่าในโลกสมัยใหม่นี้ ข้อมูลไม่ได้เก็บอยู่ที่ใดที่หนึ่งเหมือนกับสมัยก่อนแล้ว ปัจจุบันข้อมูลวิ่งอยู่รอบตัวเราในอากาศล้วนมีแต่ข้อมูลทั้งนั้น แต่ในการที่ข้อมูลที่ส่งผ่านอากาศนั้นเราไม่สามารถจับต้องหรือมองเห็นได้ ปัจจุบันเลยมีกลุ่มที่ให้ความสำคัญกับการรักษาความปลอดภัยทางข้อมูลมากขึ้น หรือที่เรียนว่า Information Security เพื่อไม่ให้ข้อมูลที่ถูกส่งไปหาผู้รับนั้นถูกโจรกรรม

ก็เป็นความรู้ที่นำมาฝากพี่น้องชาว IT นะคับ พอดีผมได้มีโอกาศทำงานทางด้านนี้ถ้ามีผู้ที่รู้ทางด้านนี้ก้ขออภัยที่นำความรู้เดิมๆมาเผยแพร่นะคับ
    Linuxman
    Linuxman
    เพื่อน
    เพื่อน

Security น่ารู้ Empty Re: Security น่ารู้

ตั้งหัวข้อ  Linuxman Mon Aug 24, 2009 2:13 pm

โอ้วๆ ดีครับได้แบ่งปันความรู้กัน Razz
    teenoi
    teenoi
    เพื่อนรัก
    เพื่อนรัก

: 36

Security น่ารู้ Empty ตี๋ สาระ

ตั้งหัวข้อ  teenoi Wed Aug 26, 2009 9:10 am

ต้องขอขอบคุณ
    ความรุ้ที่ได้มา
    ผมจาเอาไป
    ใช้ประโยชน์
    ให้มากที่สุด
    เลยนะคับ
    อิอิ Smile

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 1:51 pm